แชมเปียนส์ลีก 2019/2020 »ตารางแข่งขัน

กำหนดการแชมเปียนส์ลีก 2019/2020: ที่นี่คุณจะพบการแข่งขันทั้งหมดในภาพรวม



2020/2021 2019/2020 2018/2019 2017/2018 2016/2017 2015/2016 2014/2015 2013/2014 2012/2013 2011/2012 2010/2011 2009/2010 2008/2009 2007/2008 2006/2007 2005/2006 2004 / 2005 2003/2004 2002/2003 2001/2002 2000/2001 1999/2000 1998/1999 1997/1998 1996/1997 1995/1996 1994/1995 1993/1994 1992/1993 1991/1992 1990/1991 1989/1990 1988/1989 1987 / 1988 1986/1987 1985/1986 1984/1985 1983/1984 1982/1983 1981/1982 1980/1981 1979/1980 1978/1979 1977/1978 1976/1977 1975/1976 1974/1975 1973/1974 1972/1973 1971/1972 1970/1971 1969/1970 1968/1969 1967/1968 1966/1967 1965/1966 1964/1965 1963/1964 1962/1963 1961/1962 1960/1961 1959/1960 1958/1959 1957/1958 1956/1957 1955/1956
กลุ่มก
18/09/2019 17:55 น คลับบรูจเควี - กาลาตาซาราย 0: 0 (0: 0)
20:00 น ปารีสแซงต์แชร์กแมง - เรอัลมาดริด 3: 0 (2: 0)
10/01/2019 17:55 น เรอัลมาดริด - คลับบรูจเควี 2: 2 (0: 2)
20:00 น กาลาตาซาราย - ปารีสแซงต์แชร์กแมง 0: 1 (0: 0)
22/10/2019 20:00 น คลับบรูจเควี - ปารีสแซงต์แชร์กแมง 0: 5 (0: 1)
20:00 น กาลาตาซาราย - เรอัลมาดริด 0: 1 (0: 1)
11/06/2019 20:00 น ปารีสแซงต์แชร์กแมง - คลับบรูจเควี 1: 0 (1: 0)
20:00 น เรอัลมาดริด - กาลาตาซาราย 6: 0 (4: 0)
26/11/2019 17:55 น กาลาตาซาราย - คลับบรูจเควี 1: 1 (1: 0)
20:00 น เรอัลมาดริด - ปารีสแซงต์แชร์กแมง 2: 2 (1: 0)
12/11/2019 20:00 น ปารีสแซงต์แชร์กแมง - กาลาตาซาราย 5: 0 (2: 0)
20:00 น คลับบรูจเควี - เรอัลมาดริด 1: 3 (0: 0)
กลุ่ม B
18/09/2019 17:55 น Olympiakos Piraäus - ท็อตแน่มฮ็อทสเปอร์ 2: 2 (1: 2)
20:00 น บาเยิร์นมิวนิก - ดาวสีแดง 3: 0 (1: 0)
10/01/2019 20:00 น ท็อตแน่มฮ็อทสเปอร์ - บาเยิร์นมิวนิก 2: 7 (1: 2)
20:00 น ดาวสีแดง - Olympiakos Piraäus 3: 1 (0: 1)
22/10/2019 20:00 น ท็อตแน่มฮ็อทสเปอร์ - ดาวสีแดง 5: 0 (3: 0)
20:00 น Olympiakos Piraäus - บาเยิร์นมิวนิก 2: 3 (1: 1)
11/06/2019 17:55 น บาเยิร์นมิวนิก - Olympiakos Piraäus 2: 0 (0: 0)
20:00 น ดาวสีแดง - ท็อตแน่มฮ็อทสเปอร์ 0: 4 (0: 1)
26/11/2019 20:00 น ท็อตแน่มฮ็อทสเปอร์ - Olympiakos Piraäus 4: 2 (1: 2)
20:00 น ดาวสีแดง - บาเยิร์นมิวนิก 0: 6 (0: 1)
12/11/2019 20:00 น บาเยิร์นมิวนิก - ท็อตแน่มฮ็อทสเปอร์ 3: 1 (2: 1)
20:00 น Olympiakos Piraäus - ดาวสีแดง 1: 0 (0: 0)
กลุ่ม C
18/09/2019 20:00 น Shakhtar Donetsk - เมืองแมนเชสเตอร์ 0: 3 (0: 2)
20:00 น ดินาโมซาเกร็บ - อตาลันต้า 4: 0 (3: 0)
10/01/2019 17:55 น อตาลันต้า - Shakhtar Donetsk 1: 2 (1: 1)
20:00 น เมืองแมนเชสเตอร์ - ดินาโมซาเกร็บ 2: 0 (0: 0)
22/10/2019 17:55 น Shakhtar Donetsk - ดินาโมซาเกร็บ 2: 2 (1: 1)
20:00 น เมืองแมนเชสเตอร์ - อตาลันต้า 5: 1 (2: 1)
11/06/2019 20:00 น ดินาโมซาเกร็บ - Shakhtar Donetsk 3: 3 (1: 1)
20:00 น อตาลันต้า - เมืองแมนเชสเตอร์ 1: 1 (0: 1)
26/11/2019 20:00 น เมืองแมนเชสเตอร์ - Shakhtar Donetsk 1: 1 (0: 0)
20:00 น อตาลันต้า - ดินาโมซาเกร็บ 2: 0 (1: 0)
12/11/2019 17:55 น Shakhtar Donetsk - อตาลันต้า 0: 3 (0: 0)
17:55 น ดินาโมซาเกร็บ - เมืองแมนเชสเตอร์ 1: 4 (1: 1)
กลุ่ม D
18/09/2019 20:00 น แอตเลติโกมาดริด - ยูเวนตุส 2: 2 (0: 0)
20:00 น ไบเออร์เลเวอร์คูเซ่น - โลโคโมทีฟมอสโก 1: 2 (1: 2)
10/01/2019 20:00 น ยูเวนตุส - ไบเออร์เลเวอร์คูเซ่น 3: 0 (1: 0)
20:00 น โลโคโมทีฟมอสโก - แอตเลติโกมาดริด 0: 2 (0: 0)
22/10/2019 17:55 น แอตเลติโกมาดริด - ไบเออร์เลเวอร์คูเซ่น 1: 0 (0: 0)
20:00 น ยูเวนตุส - โลโคโมทีฟมอสโก 2: 1 (0: 1)
11/06/2019 17:55 น โลโคโมทีฟมอสโก - ยูเวนตุส 1: 2 (1: 1)
20:00 น ไบเออร์เลเวอร์คูเซ่น - แอตเลติโกมาดริด 2: 1 (1: 0)
26/11/2019 17:55 น โลโคโมทีฟมอสโก - ไบเออร์เลเวอร์คูเซ่น 0: 2 (0: 1)
20:00 น ยูเวนตุส - แอตเลติโกมาดริด 1: 0 (1: 0)
12/11/2019 20:00 น แอตเลติโกมาดริด - โลโคโมทีฟมอสโก 2: 0 (1: 0)
20:00 น ไบเออร์เลเวอร์คูเซ่น - ยูเวนตุส 0: 2 (0: 0)
กลุ่ม E
17/09/2019 20:00 น SSC Napoli - ลิเวอร์พูลเอฟซี 2: 0 (0: 0)
20:00 น RB ซาลซ์บูร์ก - KRC Genk 6: 2 (5: 1)
10/02/2019 17:55 น KRC Genk - SSC Napoli 0: 0 (0: 0)
20:00 น ลิเวอร์พูลเอฟซี - RB ซาลซ์บูร์ก 4: 3 (3: 1)
23/10/2019 20:00 น RB ซาลซ์บูร์ก - SSC Napoli 2: 3 (1: 1)
20:00 น KRC Genk - ลิเวอร์พูลเอฟซี 1: 4 (0: 1)
11/05/2019 20:00 น ลิเวอร์พูลเอฟซี - KRC Genk 2: 1 (1: 1)
20:00 น SSC Napoli - RB ซาลซ์บูร์ก 1: 1 (1: 1)
27/11/2019 20:00 น ลิเวอร์พูลเอฟซี - SSC Napoli 1: 1 (0: 1)
20:00 น KRC Genk - RB ซาลซ์บูร์ก 1: 4 (0: 2)
10/10/2019 17:55 น SSC Napoli - KRC Genk 4: 0 (3: 0)
17:55 น RB ซาลซ์บูร์ก - ลิเวอร์พูลเอฟซี 0: 2 (0: 0)
กลุ่ม F
17/09/2019 17:55 น อินเตอร์ - สลาเวียปราก 1: 1 (0: 0)
20:00 น โบรุสเซียดอร์ทมุนด์ - สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา 0: 0 (0: 0)
10/02/2019 17:55 น สลาเวียปราก - โบรุสเซียดอร์ทมุนด์ 0: 2 (0: 1)
20:00 น สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา - อินเตอร์ 2: 1 (0: 1)
23/10/2019 20:00 น อินเตอร์ - โบรุสเซียดอร์ทมุนด์ 2: 0 (1: 0)
20:00 น สลาเวียปราก - สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา 1: 2 (0: 1)
11/05/2019 17:55 น สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา - สลาเวียปราก 0: 0 (0: 0)
20:00 น โบรุสเซียดอร์ทมุนด์ - อินเตอร์ 3: 2 (0: 2)
27/11/2019 20:00 น สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา - โบรุสเซียดอร์ทมุนด์ 3: 1 (2: 0)
20:00 น สลาเวียปราก - อินเตอร์ 1: 3 (1: 1)
10/10/2019 20:00 น โบรุสเซียดอร์ทมุนด์ - สลาเวียปราก 2: 1 (1: 1)
20:00 น อินเตอร์ - สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา 1: 2 (1: 1)
กลุ่ม G
17/09/2019 17:55 น ลียงโอลิมปิก - เซนิตเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก 1: 1 (0: 1)
20:00 น เอสแอลเบนฟิก้า - RB ไลป์ซิก 1: 2 (0: 0)
10/02/2019 20:00 น เซนิตเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก - เอสแอลเบนฟิก้า 3: 1 (1: 0)
20:00 น RB ไลป์ซิก - ลียงโอลิมปิก 0: 2 (0: 1)
23/10/2019 17:55 น RB ไลป์ซิก - เซนิตเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก 2: 1 (0: 1)
20:00 น เอสแอลเบนฟิก้า - ลียงโอลิมปิก 2: 1 (1: 0)
11/05/2019 17:55 น เซนิตเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก - RB ไลป์ซิก 0: 2 (0: 1)
20:00 น ลียงโอลิมปิก - เอสแอลเบนฟิก้า 3: 1 (2: 0)
27/11/2019 17:55 น เซนิตเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก - ลียงโอลิมปิก 2: 0 (1: 0)
20:00 น RB ไลป์ซิก - เอสแอลเบนฟิก้า 2: 2 (0: 1)
10/10/2019 20:00 น เอสแอลเบนฟิก้า - เซนิตเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก 3: 0 (0: 0)
20:00 น ลียงโอลิมปิก - RB ไลป์ซิก 2: 2 (0: 2)
กลุ่ม H
17/09/2019 20:00 น สโมสรฟุตบอลเชลซี - วาเลนเซีย CF 0: 1 (0: 0)
20:00 น เอเอฟซีอาแจ็กซ์ - ลีลล์ OSC 3: 0 (1: 0)
10/02/2019 20:00 น วาเลนเซีย CF - เอเอฟซีอาแจ็กซ์ 0: 3 (0: 2)
20:00 น ลีลล์ OSC - สโมสรฟุตบอลเชลซี 1: 2 (1: 1)
23/10/2019 17:55 น เอเอฟซีอาแจ็กซ์ - สโมสรฟุตบอลเชลซี 0: 1 (0: 0)
20:00 น ลีลล์ OSC - วาเลนเซีย CF 1: 1 (0: 0)
11/05/2019 20:00 น สโมสรฟุตบอลเชลซี - เอเอฟซีอาแจ็กซ์ 4: 4 (1: 3)
20:00 น วาเลนเซีย CF - ลีลล์ OSC 4: 1 (0: 1)
27/11/2019 17:55 น วาเลนเซีย CF - สโมสรฟุตบอลเชลซี 2: 2 (1: 1)
20:00 น ลีลล์ OSC - เอเอฟซีอาแจ็กซ์ 0: 2 (0: 1)
10/10/2019 20:00 น สโมสรฟุตบอลเชลซี - ลีลล์ OSC 2: 1 (2: 0)
20:00 น เอเอฟซีอาแจ็กซ์ - วาเลนเซีย CF 0: 1 (0: 1)
รอบ 16 ทีม
18 กุมภาพันธ์ 2020 20:00 น โบรุสเซียดอร์ทมุนด์ - ปารีสแซงต์แชร์กแมง 2: 1 (0: 0)
20:00 น แอตเลติโกมาดริด - ลิเวอร์พูลเอฟซี 1: 0 (1: 0)
19/02/2020 20:00 น อตาลันต้า - วาเลนเซีย CF 4: 1 (2: 0)
20:00 น ท็อตแน่มฮ็อทสเปอร์ - RB ไลป์ซิก 0: 1 (0: 0)
25/02/2020 20:00 น สโมสรฟุตบอลเชลซี - บาเยิร์นมิวนิก 0: 3 (0: 0)
20:00 น SSC Napoli - สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา 1: 1 (1: 0)
26/02/2020 20:00 น เรอัลมาดริด - เมืองแมนเชสเตอร์ 1: 2 (0: 0)
20:00 น ลียงโอลิมปิก - ยูเวนตุส 1: 0 (1: 0)
10/03/2020 20:00 น วาเลนเซีย CF - อตาลันต้า 3: 4 (1: 2)
20:00 น RB ไลป์ซิก - ท็อตแน่มฮ็อทสเปอร์ 3: 0 (2: 0)
03/11/2020 20:00 น ปารีสแซงต์แชร์กแมง - โบรุสเซียดอร์ทมุนด์ 2: 0 (2: 0)
20:00 น ลิเวอร์พูลเอฟซี - แอตเลติโกมาดริด 2: 3 (1: 0, 1: 0) aet
08/07/2020 20:00 น เมืองแมนเชสเตอร์ - เรอัลมาดริด 2: 1 (1: 1)
20:00 น ยูเวนตุส - ลียงโอลิมปิก 2: 1 (1: 1)
08/08/2020 20:00 น บาเยิร์นมิวนิก - สโมสรฟุตบอลเชลซี 4: 1 (2: 1)
20:00 น สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา - SSC Napoli 3: 1 (3: 1)
รอบก่อนรองชนะเลิศ
08/12/2020 20:00 น อตาลันต้า - ปารีสแซงต์แชร์กแมง 1: 2 (1: 0)
13/08/2020 20:00 น RB ไลป์ซิก - แอตเลติโกมาดริด 2: 1 (0: 0)
14/08/2020 20:00 น สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลนา - บาเยิร์นมิวนิก 2: 8 (1: 4)
15/08/2020 20:00 น เมืองแมนเชสเตอร์ - ลียงโอลิมปิก 1: 3 (0: 1)
รอบรองชนะเลิศ
18/08/2020 20:00 น RB ไลป์ซิก - ปารีสแซงต์แชร์กแมง 0: 3 (0: 2)
19/08/2020 20:00 น ลียงโอลิมปิก - บาเยิร์นมิวนิก 0: 3 (0: 2)
สุดท้าย
23/08/2020 20:00 น ปารีสแซงต์แชร์กแมง - บาเยิร์นมิวนิก 0: 1 (0: 0)